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Limeandaliwa na Kitengo cha Uhusiano kwa Umma WCF: TIMU YA WAHARIRI

MWENYEKITI;

.- Mfuko wa Fidia kwa
Wafanyakazi (WCF) Dkt. John Mduma
R Jengo la Kambarage, MHARIRI:

WAAJIRI WATAKIWA KULINDA Ghorofa ya 3, Laura Kunenge
oo S.L. P 329, 41104 Dodoma.

WACHANGIAJI;
Mcharo Mrutu
Meseka Kadala
Sophia Mtakasimba

Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi (WCF)




Ujumbe kutoka kwa
Mkurugenzi Mkuu

Mpendwa Msomaji wetu,

Nawasalimu kwa Jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania!

fuko wa Fidia kwa Wafanyakazi
M(WCF) ni taasisi ya hifadhi ya jamii

iliyoanzishwa kwa mujibu wa Kifungu
cha 5 cha Sheria ya Fidia kwa Wafanyakazi
[Sura 263] kwa lengo la kushughulikia masuala
ya fidia kwa wafanyakazi waliopo katika sekta
ya umma na binafsi Tanzania Bara ambao
wataumia, kuugua ama kufariki kutokana na
kazi wanazozifanya kwa mujibu wa mikataba
ya ajira zao. WCF ilianza rasmi kutekeleza
majukumu yake tarehe 1 Julai 2015 kwa
mujibu wa tangazo la Serikali Na.105 la 2011.

Miongoni mwa vipaumbele vya WCF ni kutoa
elimu kwa wadau wake kuhusu huduma
inazozitoa ikiwa ni pamoja na manufaa
anayoweza kupata mfanyakazi ambaye
atapata madhila ya kuumia, kuugua ama
kufariki  kutokana na kazi anazofanya.
Manufaa hayo ni pamoja na huduma ya
matibabu; fidia ya ulemavu wa muda;
fidia ya ulemavu wa kudumu; malipo kwa
msaidizi anayemhudumia mgonjwa; huduma
za utengemao; msaada (rambirambi) wa
mazishi; na malipo kwa wategemezi endapo
mfanyakazi atafariki.

Kwa mtazamo huohuo wa kutoa elimu kwa
wadau, Mfuko umeamua kuanzisha Jarida la
“Fidia eNewsletter” ambalo litapatikana
kwa njia ya mtandao kupiia majukwaa
mbalimbali ya mtandaoni. Jarida hili litakuwa
liitoka kila robo mwaka.

Karibuni.

Na kwa namna ya kipekee napenda
kuwakaribisha rasmi kusoma toleo la kwanza
la Jarida hili ambalo limeangazia habari na
matukio mbalimbali muhimu ambayo Mfuko
umeyafanya au kutekeleza katika kipindi cha
kati ya mwezi Januari hadi Machi, 2024.

Napenda kutoa shukrani zangu za dhati kwa
kuendelea kutuunga mkono katika shughuli
kutoa huduma bora za fidia kwa wafanyakazi
wa sekta ya umma na binafsi nchini.

Tunaazimia kuendeleza mafanikio yetu na
kuimarisha zaidi huduma zetu ili kukidhi
matarajio ya wadau wengine. Tunajivunia
kufanya kazi na kujitolea kwa dhati kwa
lengo la kuhakikisha ustawi na haki kwa kila
mfanyakazi ambaye atapata changamoto ya
ajali, kuugua au kifo wakati wa kutekeleza
majukumu ya kikazi. Daima tutaendelea
kutekeleza majukumu yetu kwa kuzingatia na
kuhakikisha upatikanaji wa “Fidia stahiki na
kwa wakati” kwa walengwa wa huduma zetu.

Pamoja na Jarida hili, tunawaalika pia
kutembelea tovuti yetu www.wcf.go.tz, kurasa
zetu za mitandao ya kijamii ya Facebook na
Instagram kwa anuani ya Wcf_tz kwa ajili

ya kupata Habari mbalimbali kuhusiana na
kazi mbalimbali tunazozifanya. Tunapokea
pia ushauri na maoni mbalimbali kuhusiana
na maudhui ya jarida letu hili kupitia njia za
mawasiliano zitakazooneshwa kwenye jarida
hili.

Dkt. John Mduma
Mkurugenzi Mkuu
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Waajiri watakiwa
kulinda haki za
wafanyakazi wao kwa
kuwasajili WCF

Jaji Kiongozi Mhe. Mustapher Siyani, akizungumza
wakati wa ufunguzi wa mafunzo hayo au kikaokazi
hicho

Bl Na Mwandishi wetu.

ya Tanzania, Mhe. Mustapher

Siyani amewahimiza waajiri
nchini kujisajili na kutoa taarifa za
ajira za wafanyakazi wao kwenye
Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi
(WCF])ili kulinda haki za wafanyakazi
hao pindi wanapopatwa na majanga
wakiwa kazini.

J aji Kiongozi wa Mahakama Kuu

Mhe. Jaji Siyani ameyasema hayo
mjini Songea, Februari 9, 2024,
wakati akifungua kikao kazi cha
mafunzo kuhusu sheria ya fidia
kwa wafanyakazi kwa Majaji
wa Mahakama Kuu ya Tanzania
Divisheni ya Kazi kutoka Kanda ya
Kusini, watendaji wa mahakama
na Tume ya Usuluhishi na Uamuzi
(CMA] kilichoandaliwa na Mfuko wa
Fidia kwa Wafanyakazi (WCF).

“Pamoja na uwepo wa sheria
inayowabana waajiri wanaoshindwa
kuwasajili wafanyakazi wao
WCF lakini bado kuna waajiri
ambao hawatoi taarifa za ajira za
wafanyakazi wao na hivyo kuuweka
Mfuko katika nafasi ngumu vya
kutekeleza majukumu  yake,”
alifafanua Jaji Siyani.

Jaji Siyani alitoa mfano wa kisa
cha mfanyakazi mmoja aliyekuwa
akifanya kazi kwenye kampuni moja
ya ujenzi mkoani Lindi ambaye
aliumia akiwa kazini na kupelekea
kupoteza baadhi ya viungo vyake
na hivyo kumsababishia ulemavu
wa kudumu kwa zaidi ya asilimia 75
lakini alikosa vigezo vya kupata fidia
kutoka WCF kwa kuwa mwajiri wake
hakuwa amejisajili na kuwasilisha
michango kwa mujibu wa sheria.

“Licha ya kijana huyo kufanya kazi
kwa zaidi ya miaka miwili lakini
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taarifa zake hazikuwepo WCF na
hivyo kukosa haki ya kupata fidia
yoyote,” alieleza Jaji Siyani na
kuongeza kuwa iwapo zingekuwepo
taarifa za mfanyakazi huyo, bila
shaka angepata fidia bora zaidi ya
ile iliyotokana na majadiliano na
maridhiano na mwajiri wake.

Awali, Mkurugenzi Mkuu wa
WCF, Dkt. John Mduma, alisema
Mahakama ya Tanzania ni wadau
muhimu wa Mfuko huo katika
utekelezaji wa majukumu yake kwa
kuwa Mfuko unategemea maamuzi
mbalimbali ya mahakama katika

utekelezaji wake wa majukumu
ikiwemo maamuzi ya kesi za
mirathi.

Dkt.Mdumaalisemamafunzohayoni
sehemuyautekelezajiwamaelekezo
ya Serikali yanayozitaka taasisi zake
kuhakikisha zinashirikiana kwa
karibu kwa dhumuni la kuongeza
tija na huduma bora kwa wananchi.

Pia, aliongeza kuwa mafunzo hayo
yanatoa fursa ya kubadilishana

N MFLED WA FIDLA
HINA L )
{E-HNT#NMI 1 f e

uzoefu baina ya wataalam wa
Mahakama na WCF kupitia mada
mbalimbali zinazowasilishwa
ambapo washiriki wanaweza kuja
na mapendekezo yatakayoboresha
utendaji kazi wa Mfuko huo.

“Ni matarajio yangu kuwa mafunzo
haya yataleta manufaa makubwa
kwa pande zote mbili, ikiwemo
kuimarisha mahusiano kwa lengo la
kutoahudumabora kwawananchina
kuchangia kukuza uchumi wa nchi
yetu na hasa kupunguza umasikini
kwa wafanyakazi watakaopata
majanga yanayotokana na kazi zao,”
alisisitiza Dkt. Mduma.

Mafunzo hayo ya awamu ya nne
yaliwaleta pamoja washiriki
kutoka mikoa ya Ruvuma, Mtwara,
Iringa, Mbeya, Songwe na Rukwa
ambapo miongoni mwa mada zilizo
wasilishwa ni kuhusu sheria ya
fidia kwa wafanyakazi, taratibu za
uwasilishaji na ushughulikiaji wa
madai ya fidia kwa wafanyakazi.
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Picha ya pamoja kati ya Jaji Kiongozi Mhe. Mustapher Siyani na baadhi ya Majaji Wafawidhi wa
Mahakama Kuu ya Tanzania waliohudhuria mafunzo hayo

Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi (WCF)




WCF yatoa msaada wa vifaa tiba

M Na Mwandishi wetu.

Katika kuunga mkono juhudi za
Serikali za kuboresha huduma za
afya nchini, Mfuko wa Fidia kwa
Wafanyakazi (WCF) umekabidhi
msaada wa vifaa tiba kwa Chama
Cha Wafanyakazi wa Serikali na Afya
(TUGHE) Mkoa wa Dar es Salaam.

Akipokea vifaa hivyo kutoka kwa
Mkurugenzi Mkuu wa WCF, Dkt.
Machi 4, 2024, Mwenyekiti wa
TUGHE Mkoa wa Dar es Salaam, Bw.
Bernard Maro aliishukuru WCF kwa
msaada huo ambao ulikabidhiwa
wakati wa wiki ya maadhimisho ya
siku ya wanawake duniani.

Bw. Maro aliongeza kuwa wakati
wote WCF imekuwa ni miongoni
mwa taasisi za umma ambazo
zimekuwa zikitenga sehemu ya
bajeti zake kusaidia jamii kupitia
sera ya kurudisha kwa jamii.

“Lakini pia katika utekelezaji wa
Sheria yenu iliyouanzisha Mfuko,
WCF imekuwa karibu sana na
wananchi hasa wale wanaopaswa
kupata huduma mnazotoa,” alisema
Bw. Maro na kuongeza kuwa kwa
mujibu wa takwimu za TUGHE
ambayo ina jukumu la kusimamia
watumishi wa Serikali na Sekta ya

Mkurugenzi Mkuu wa WCF, Dkt. John Mduma (kulia), akikabidhi sehemu ya msaada wa vifaa
tiba kwa Mwenyekiti wa Chama Cha Wafanyakazi wa Serikali na Afya (TUGHE) Mkoa wa Dar es
Salaam, Bw. Bernard Maro, kwenye ofisi ndogo za makao makuu ya WCF jijini Dar es Salaam.

Afya kutoka taasisi za Umma na
Binafsi, WCF imekuwa ikitekeleza
kwa vitendo masuala ya utawala
bora, huduma bora na utekelezaji
wa ushirikishwaji wa wateja wa
Mfuko.

Awali, Mkurugenzi Mkuu wa WCF,
Dkt. John Mduma, alisema, Mfuko
umekuwa na ushirikiano mzuri na
chama cha TUGHE tawi la WCF,

“Hili lazima niliseme mapema bila
ya kusubiri ‘forum’ nyingine, TUGHE
tawi wamekuwa na mchango
mkubwa wa kutuletea mawazo
ya kuboresha na kuimarisha
taasisi yetu, wamekuwa ni watu
wanaoongeza busara badala vya
kuchochea moto pale panapokuwa
na viashiria vinavyohitaji
majadiliano,” amefafanua.

Aidha Dkt. Mduma alibainisha kuwa
ushirikiano kama huo umekuwepo
kwaniwanaamini kuwa chama hicho
ni chombo muhimu cha kuusaidia
Mfuko katika ngazi za mkoa na taifa
ikiwa ni pamoja na kuwawezesha
wadau wa Mfuko kuelewa huduma
zinazotolewa pamoja na haki zao.

“Kuhusu siku hii ya Wanawake
Duniani, WCF imeamua kuwaunga
mkono TUGHE ili kufikisha mabhitaji
muhimu kwa makundi mbalimbali
yaliyoainishwa wakati huu wa
maadhimisho ya siku Wanawake
Duniani.” Alisema Dkt. Mduma.

Siku ya  Wanawake  Duniani
huadhimishwa tarehe 8 Machi ya
kila mwaka.

Mkurugenzi Mkuu wa WCF, Dkt. John Mduma (kulia), akikabidhi sehemu ya msaada wa vifaa
tiba kwa Mwenyekiti wa Chama Cha Wafanyakazi wa Serikali na Afya (TUGHE) Mkoa wa Dar es
Salaam, Bw. Bernard Maro, kwenye ofisi ndogo za makao makuu ya WCF jijini Dar es Salaam.
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Bonanza la wafanyakazi WCF lafana,
timu zagawana makombe

Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi (WCF) Dkt. John Mduma akizungumza
wakati wa ufunguzi wa Bonanza la Wafanyakazi Machi 24, 2024 katika viwanja vya michezo

Chuo Kikuu cha Dar es Salaam.

Bl Na Mwandishi wetu.

fuko wa Fidia kwa
M Wafanyakazi (WCF)
umefanya bonanza la
wafanyakazi ikiwa na lengo

la kuimarisha afya pamoja na
kuimarisha umoja na mshikamano
miongoni mwa wafanyakazi.

Akifungua bonanza hilo lililofanyika
tarehe 24 Machi 2024 jijini Dar
es Salaam, Mkurugenzi Mkuu wa
WCF Dkt. John Mduma aliwaeleza
wafanyakazi hao kuwa michezo ni
afya lakini pia ni nyenzo muhimu
ya kuwaweka watumishi pamoja na
kujenga umoja.

Dkt. Mduma aliwapongeza
wafanyakazi wa  WCF  kwa
kujitokeza kushiriki katika michezo
mbalimbali kwa kuwa mbali na
kufanya mazoezi ili kuimarisha afya
zao na kupambana na magonjwa
yasiyoambukiza pia michezo
huchochea utimamu wa mwili na
akili hivyo kuboresha utendaji wao.
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Bonanza hilo lilishirikisha michezo
mbalimbali ikiwemo mpira wa
miguu, mpira wa pete, mpira wa
kikapu, michezo ya jadi kama vile
kuvuta Kamba, kukimbiza kuku,
pamoja na chemsha bongoya “team
building”.

Kwa mpira mguu kulikuwa na
mtanange kati ya timu Dodoma
Mkao Makuu, Dar es Salaam na
Mikoani Combain ambapo timu ya
Dar es Salaam iliibuka kidedeka
kwa kupata pointi 4, wakifuatiwa na
Dodoma ambao walipata pointi 3 na
Mikoani pointi 1.

Kwa upande wa Mpira wa kikapu
timu ya Dodoma iliicharaza timu ya
Dar es Salaam kwa vikapu 10 dhidi
ya 8, wakati kwa upande wa mpira
wa pete timu ya Mkoa wa Dar es
Salaam iliibuka mshindi mnono
wa seti 22 dhidi ya 3 kwa timu ya
Dodoma Makao Makuu

Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi (WCF)




Baadhi ya matukio wakati wa Bonanza la
wafanyakazi wa WCF.
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“WCF “WCF : ATk

Mkurugenzi wa Huduma za Tathmini wa WCF Dkt.
Abdulssaalaam Omar, akizungumza wakati wa
mafunzo kuhusu vihatarishi vya udanganyifu (fraud)
kwa wafanyakazi WCF yaliyofanyika jijini Dar es
Salaam tarehe 22 Machi 2024.

Baadhi ya watumishi wa WCF wakifuatilia mafunzo

Watumishi WCF watakiwa kuwa
waadilifu katika utendaji kazi wao

M Na Mwandishi wetu.

Uongozi wa Mfuko wa Fidia kwa
Wafanyakazi (WCF) umewataka
wafanyakazi  wake  kuzingatia
misingi ya uadilifu wakati wote wa
utumishi wao wa umma hususani
wanapokuwa wanatekeleza
majukumu ya kazi zao za kila siku.

Rai hiyo imetolewa na Mkurugenzi
wa Huduma za Tathmini wa
WCF Dkt. Abdulssaalaam Omar,
alipokuwa  akifungua  mafunzo
kuhusu vihatarishi vya udanganyifu
(fraud) kwa wafanyakazi wote wa

Salaam tarehe 22 Machi 2024.

Dkt. Omar ambaye alimwakilisha
Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko huo
Dkt. John Mduma katika ufunguzi

huo, aliwaeleza wafanyakazi
hao kuwa uadilifu wakati
wanapotekeleza majukumu yao

ndio msingi mkuu wa kuiwezesha
WCF kufikia malengo yake ya utoaji
wa fidia stahiki na kwa wakati kwa
wafanyakazi wanaoumia au kuugua
wakati wakitekeleza majukumu ya
kazi zao.

“Kama watumishi ni lazima tuweke
mkazo zaidi katika suala la uadilifu
wakati wote tunapotekeleza
majukumu yetu kwani ndio msingi

mkuu wa mafanikio ya Taasisi yetu”,
alisema Dkt. Omar.

Aliongeza kuwa uadilifu ndio nguzo
kuu inayobeba misingi mingine
ya utendaji kazi ya Taasisi hiyo
ikiwemo uweledi, uwajibikaji na
ushirikiano. “Uadilifu ndio uti wa
mgongo wa misingi yetu mingine,
na kiukweli kama taasisi hatuwezi
kufika popote kama hatutafanya
kazi zetu kwa uadilifu mkubwa
na kwa upande wa menejimenti
tumejizatiti kuhakikisha tunaiishi
misingi yote tuliyojiwekea na ndio
maana mafunzo yakaandaliwa ili
kukumbushana”.

Aidha, Dkt. Omar aliwasisitizia
watumishi  hao kujiepusha na
vitendo vyovyote vya rushwa kwani

'_'" WCF

a ulemavu Wa m

% ylemavu wa k

Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi (WCF)

havivumiliki kwa namna yeyote.
“Kuhusu suala la rushwa kwa
kweli halivumiliki (we have zero
tolearance), na baada ya mafunzo
haya hatutarajii kuona miongoni
mwetu atokee mtu atakayebainika
kujihusisha na vitendo vya rushwa
au kuenenda kinyume na maadili ya
utumishi wa umma”, alisisitiza Dkt.
Omar.

Katika mfunzo hayo ya siku moja
yaliyohudhuriwa na watumishi wote
wa WCF, mada mbili ziliwasilishwa
kuhusu masuala ya maadili kwa
watumishi wa umma pamoja
na umuhimu wa watumishi hao
kujiepusha na vitendo vya rushwa
wanapokuwa wanatekeleza
majukumu yao.

WCE,  Tker Compondion §8

Mkuu wa Kitengo cha
Usimamizi Rasilimali Watu
na Utawala WCF, Bw. Julius
Lwenje akizungumza wakati
wa mafunzo hayo.



Wanawake WCF watoa msaada

gereza la Segerea

B Na Mwandishi wetu.

Wafanyakazi wanawake wa Mfuko
wa Fidia kwa Wafanyakazi (WCF)
wametoa msaada wa mabhitaji
muhimu kwa wanawake mahabusu
na wanaotumikia kifungo katika
Gereza la Segerea Jijini Dar es
Salaam ikiwa sehemu ya kurejesha
kwa jamii katika kuelekea siku ya
wanawake duniani, 2024.

Akizungumza wakati wa kukabidhi
msaada huo Mkuu wa Kitengo cha
Uhusiano kwa Umma wa Mfuko huo
Bi. Laura Kunenge alisema kwa
kutambua majukumu makubwa
anayobeba mwanamke kwenye
jamii, wanawake wa WCF wameona
ni  vema kuwashika mkono
wanawake wenzao ambao wana
uhitaji.

“Tunafahamu  kwamba serikali
inafanya jitihada kubwa katika
kuwahudumia wafungwa na
mahabusu lakini na sisi tumeona
katika kuadhimisha siku yetu
tuwashike mkono wenzetu,

WCF tunajua ukimsaidia mama
umesaidia jamii nzima, na wenzetu
waliopo hapa wakitoka watakuwa
wamejifunza na watasaidia jamii
zao, alisema Bi. Laura.

Kwa upande wake Mkuu wa
Sehemu ya Wanawake Gereza la
Mahabusu Segerea SP. Hamida
Matimba alishukuru wanawake
wa WCF kwa kuona umuhimu wa
kuwakumbuka wanawake wenzao,

Januari - Machi, 2024

Newsletter

Wafanyakazi (WCF) Bi. Laura

Matimba.

na amesema kuwa msaada huo wa
mabhitaji muhimu utawasaidia sana
wanawake hao hasa wale wenye
watoto wadogo.

Siku ya  Wanawake duniani
huadhimishwa Machi 8 kila mwaka
ambapo mwaka huu ilibeba

kauli mbiu isemayo Wekeza kwa
Mwanamke kwa Maendeleo ya Taifa
na Ustawi wa Jamii.

GEREZA LA WANAWAKE SEGEREA

Baadhi ya
watumishi
wanawake
WCF walipofika
Gereza la
Segerea
kukabidhi
misaada

Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano
kwa Umma Mfuko wa Fidia kwa

Kunenge (Kulia) akikabidhi msaada
wa mahitaji mbalimbali kwa Mkuu
wa Sehemu ya Wanawake Gereza
la Mahabusu Segerea SP. Hamida



Wafanyakazi wanawake WCF

wapongezwa kwa utendaji kazi

M Na Mwandishi wetu.

afanyakazi Wanawake
wa Mfuko wa Fidia kwa
Wafanyakazi (WCF)

wamepongezwa kwa kuchangia
kiasi kikubwa katika mafanikio ya
Mfuko huo.

Pongezihizozimetolewana Mkuuwa
Kitengo cha Usimamizi Rasilimali
Watu na Utawala WCF, Bw. Julius
Lwenje wakati wa hafla ya chakula
cha usiku, iliyoandaliwa maalum
kwa wafanyakazi wanawake wa

“Nimepitia takwimu na kuona Idara
ya Uendeshaji (Operations) asilimia
54 ya watumishi pale ni wanawake,

na unapozungumzia uendeshaji
mnajua ni pamoja na masuala
ya uchangiaji na matekelezo,

mafanikio ya Mfuko kwa kiasi
kikubwa yamechangiwa na ninyi,”

alisema Bw. Lwenje na kuwataka
kutokuridhika na sifa hizo na badala
yake kuongeza bidii zaidi ya kazi
kwa manufaa yao binafsi na Taasisi
kwa ujumla.

Aidha, bwana Lwenje alisema
asilimia 42 ya watumishi wote
wa WCF ni wanawake, kiwango
ambacho ni juu ya kile kilichowekwa
chini ya muongozo wa kusimamia
ulinganifu wa jinsia mahali pa kazi
(Gender balance] ambao unataka
walau asilimia 30 ya watumishi
wawe ni wanawake.

Kwa upande wake, Mshauri wa
masuala ya kisaikolojia, Bi. Sadaka
Said, alisema jamii inaamini siku
zote wanawake ni wapambanaji
lakini katika mchakato huo wa
upambanajiwanajikutawanajisahau
na kuangalia wengine.

Alifafanua kuwa kutokana na hali
hiyo mwisho wa siku wanawake
wanajikuta wamechoka na
kushindwa kuendelea na harakati za
kujikwamua kiuchumi. “Huanguki
physically ila unajikuta moyo
umeelemewa na hapa ndio unakuja
umuhimu wa kujipa thamani yaani
self-love.” Alifafanua Bi. Sadaka.

Aidha aliwataka wanawake kujipa
thamani na kufanya ~mambo
kulingana na vile wanavyotaka.
“Tunapozungumzia kufanya kile
unachotaka, tunamaanisha kuwa
kila unachokifanya hakikisha
hakimkwazi mtu, huingii kwenye
nyumba ya mtu, huingii kwenye
paa la mtu, bali unasimama kama
wewe, unajidhibiti mwenyewe na
unajua unachokitaka,” alisisitiza.

Matukio mbalimbali wakati wa hafla ya chakula cha jioni kwa wafanyakazi

wanawake WCF

Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi (WCF)
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Wetkers Compersction Fund

WCF ONLINE SELF SERVICE PORTAL
https://portal.wcf.go.tz

Pata Huduma za WCF Mtandaoni

3 n 6
Online employers’ registration Online submission of return of
| & issuance of eletronic certificate annual earnings (Kuwasilisha

(Usajili wa waajiri na hati ya usajili) Taarifa ya Mapatoya Mwaka ya
‘  Wafanyakazi)
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Online payment of contribution - Online submission of
through generation of control numbers & notification for occupational
issuance of electronic receipts (Kuwasilisha - accidents, diseases and deaths
michango ya kila mwezi kupitia namba ya (Kuwasilisha taarifa ya ajali,
udhibiti na kupata stakabadhi) ugonjwa ama kifo kitokanacho

na kazi)
. 9,

online changes of employees’ and nline claims tracking
“i employers’ particulars (Kuhuisha (Kupata mrejesho wa madai
taarifa za wafanyakazi na mwajiri)

“Adequate and Equitable Compensation”
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Jengo la Kambarage,
Ghorofa ya 3,
S. L. P 329, 41104 Dodoma.
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